Tin Tức

VẬN CHUYỂN THUỐC LÁ LẬU

Vận chuyển thuốc lá

Tôi được thuê vận chuyển thuốc lá Jet lậu từ biên giới Lào về Nghệ An mà không có giấy tờ về nguồn gốc, đang vận chuyển bị cơ quan công an kiểm tra. Số lượng tôi vận chuyển là 23 bao. Trường hợp của tôi có thể bị xử phạt mức như thế nào?

Hội luật sư Hà Nội trả lời tư vấn pháp luật

Theo điểm e Điều 25 của Nghị định 185/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động thương mại, sản xuất, buôn bán hàng giả, hàng cấm và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng: “ Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng trong trường hợp hàng cấm là thuốc lá điếu nhập lậu có số lượng từ 200 bao đến dưới 400 bao”.

Theo quy định nêu trên, bạn có thể bị xử phạt từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi vận chuyển thuốc lá lậu của mình. Để được giải đáp, tư vấn chi tiết. Bạn có thể liên hệ đến số Tổng đài tư vấn pháp luật của Hội luật sư Hà Nội 1900.6227.

Rate this post

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *